วันมหิดล

ปวดท้อง บริเวณล่างสะดือ ฝั่งขวา จะเป็นอาการของปวดไส้ติ่งมั๊ยครับ

กระทู้คำถาม
เมื่อวานผมเล่นโยคะ เลยมีการเกร็งหน้าท้อง ร่วมด้วย รู้สึกแปลบๆ บริเวณท้องด้านล่างสะดือฝั่งขวา ครับ

ตอนแรกก็ไม่คิดอะไร ก็นอนหลับไป โดยไม่มีอาการใดๆ พอตอนเช้าตื่นมา ก็ยัง ไม่มีอาการ

จนเมื่อทานข้าวเช้าเสร็จ มานั่งทำงาน ก็มีอาการแปลบๆ เล็กๆ บริเวณที่เดิม

ไม่ทราบจะเป็นอาการของไส้ติ่งอักเสบรึเปล่าครับ แต่ผมไม่มีอาการเบื่ออาหารนะครับ ยังกินข้าวได้ปกติดีครับ

กลัวว่าจะเป็นเกี่ยวกับไส้ติ่งมั๊ย เพราะเป็นบริเวณด้านล่าง ขวา ครับ ใกล้ๆ สะดือ
แสดงความคิดเห็น
Preview