วันปิยะมหาราช

ช่วยด้วย I-mobile i-style Q2 Duo เปิดไม่ติดอยู่ในประกันแต่ร้านแจ้งว่าศูนย์ไม่ซ่อมให้ทำไงดีครับผม

กระทู้คำถาม
พึ่งใช้งานมา 7 เดือนเองครับร้านที่ห้าง สตาร์พลาซ่าจังหวัดระยอง ใช้ได้ปรกติเข้าเดือนที่ 5 เจอ SD-Card ไม่อ่าน key board กดไม่ได้บางตัวอักษร  ส่งเข้าซ่อมศูนย์ ทางร้านตัวแทนจำหน่ายแจ้งว่าทางศูนย์เปลี่ยนจอ LCD ทัชสกรีนให้ใหม่เนื่องจากจอเดิมเสีย ใช้มาอีกประมาณ 2 เดือน SD-Card ไม่อ่านจอทัชสกรีนจิ้มไม่ค่อยได้อีกแล้ว และตอนนี้เปิดเครื่องไม่ติดเลย เงียบสนิท เอาไปส่งซ่อมผ่านร้านที่ซื้อ แล้วทางร้านโทรมาบอกวันนี้ว่า เครื่องเคยโดนแกะ มีน๊อตหาย 2 ตัว สติกเกอร์รับประกันหายหรือขาดนี่แหละ  ผมก็บอกกลับไปว่าเคยเคลมซ่อมผ่านทางร้านคุณไปครั้งแล้วนะ และผมไม่เคยไปแกะซ่อมถอดน๊อตเลยนะสาบานได้เลยครับ  ทางร้านก็ตอบกลับมาว่าเป็นยังงี้ทุกคนอ้างอย่างงี้หละ ต้องเอาไปซ่อมเองข้างนอกเสียเงินเองนะ ผมก็บลาๆๆๆเฮ้อ ทางร้านยังบอกว่าไม่คุยแล้วทางโทรศัพท์แล้วให้เข้ามาคุยที่ร้านแล้วกัน  

ผมจะทำยังไงดีครับกรณีแบบนี้  แค่ซ่อมหลายทีก็เซร็งมากแล้ว  เครื่องก็ไม่เคยไปถอดรื้อแน่นอน อยู่ในประกันด้วยแต่อ้างว่าน็อตหายสติกเกอร์ขาดแล้วไม่ซ่อมให้เฮ้อ  ต่อไปคงเลิกซื้อแล้วยี่ห้อ I-mobile และเลิกซื้อของจากร้านตัวแทนจำหน่ายนี้ด้วย
แสดงความคิดเห็น
Preview