วันภาษาไทยแห่งชาติ

สอบถามคนกรุงเทพฯหรือรู้เส้นทางจากบางชื่อ หรือ หัวลำโพง เดินทางไปเมืองทองธานีค่ะ

กระทู้คำถาม
เด็กที่บ้านสอบ AFS ติดต้องไปปฐมนิเทศน์ที่เมืองทองธานีวันอาทิตย์นี้ค่ะ เดินทางจาก ตวจ พร้อมผู้ปกครอง

ไม่คุ้นเส้นทางกรุงเทพฯ เดินทางโดยรถไฟ และ คิดว่าจะจองที่พักที่ กสทช หรือใครมีที่อื่นแนะนำบ้างคะที่ไม่ไกลจากเมืองทองธานี

ขอให้สะอาด ปลอดภัย ราคาไม่แพงมากค่ะ

ผู้ปกครองเป็นข้าราชการค่ะ

อยากสอบถามว่า ถ้าเดินทางโดยรถไฟ จากบางซื่อ หรือ หัวลำโพง

จะเดินทางต่อไปเมืองทองธานีโดยทางใด วิธีไหนบ้างคะที่สะดวก
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 8
ลงรถไฟบางซื่อ แล้วต่อรถไฟใต้ดิน MRT บางซื่อ ไปลงที่จตุจักร(หมอชิตเก่า)
เดินขึ้นสถานีรถไฟฟ้าบีทีเอส หมอชิต ฝั่งที่จอดรถในที่จอดรถกว้างๆจะมีป้ายรถ IMPACT LINK
วิ่งเข้าเมืองทองไม่แวะจอดรับตามทาง เป็นรถแอร์ นั่งสบาย ค่ารถ 30 บาท
ถ้าอยากประหยัด แต่อ้อม รถติด นั่งรถร่วม สาย 5 2 จากหน้าสถานีรถไฟ-รถใต้ดินบางซื่อ
รถจะไปติดแถวสะพานควาย นานทีเดียว  ถ้านั่ง สาย 52 รถจะผ่านถนนใหญ่นะครับ ต้องต่อวินมอไซด์เข้าไปอีก
แสดงความคิดเห็น
Preview