บังเอิญเจอ เอามาคุยเล่าสู่กันฟัง รู้กันแค่นี้พอครับ เดี๋ยวตำรวจได้ยิน เค้าจะเสียหาย

กระทู้สนทนา
ไปมหาชัยมา เจอตึกแถวเห็นคนเปิดประตูเข้าออกกันตลอดแถมวินมอร์'ไซด์ก็อยู่ตรงนั้น

ถามแม่ค้าแถวนั้น เจ๊แกบอกอ๋อเค้าเล่นไฮโลกัน เราก็นึกประมาณว่ากลางเสื่อ ผ้าปูขาดๆ มีแต่พม่าเล่นกัน

ผมก็ประมาณว่าเดี๋ยวจะคาใจ เลยเดินเข้าไป โอโหเหมือนคนหล่อเดินท่ามกลางสาวสวย คนมองมาที่ผมตรึมเลย

คงจะแปลกหน้า ไอ้เราก็เรื่องแบบนี้ปกติครับ เลยทำเนียนๆวาง (แทง) ไปตามเค้า หายไปกับเจ้ามือ 555

โต๊ะที่แถงขนาดความยาวไม่น่าต่ำกว่า 3 เมตร กว้างประมาณ 1 เมตรกว่า หน้าเสื่อที่รับแทงมี 2 ด้าน

หัวเบี้ย (คนจ่ายเงิน) 2 คน คนเขย่า 1 คน วงจรปิด กฎกติกาหลายข้อ ลูก จาน สงสัยทุบได้มีราคาว่าไว้

โดยส่วนตัว ผมว่าการพนันในประเทศไทย มันไม่ได้อยู่ในใจ แต่มันอยู่ในสายเลือดไปแล้ว (ความคิดส่วนตัวนะครับ)

ผมไม่อยากตำหนิตำรวจเท่าไร บางทีเพราะการเมืองแรง ตำรวจก็กลืนไม่เข้าคายไม่ออก

ผมอยากตำหนิคนเปิด ผมว่าเค้าคงมีการเคลียร์กันตามมาตราฐานหละครับ

แต่ก็ควรน่าจะให้มิดชิด หรือลึกลับซับซ้อนสักหน่อย มีคนสแกนลูกเด็กเล็กแดงก็ยังดี

นี่เปิดเข้าออกได้ตลอด เด็กก็เข้าได้ แถมเปิดเข้าไปเดิน 3-4 ก้าวก็เห็นโต๊ะเลย

ต้องให้เกียรติตำรวจนิดหนึ่งครับ ทำแบบนี้แถวบ้านผมเข้าจะลือกันเลยนะว่าเส้นดี เคลียร์ถึง

ถ้าผมบอกไปว่าบ่อนอยู่ซอยโรงพยาบาลวิชัยเวช (15/1)  ตรงปากซอยวิลล่า 1 (มหาชัย)

ถ้าผมไปบอกละเอียดเลยว่าเป็นตึกแถวมีประตูไม้เปืดเข้าไปได้เลย เดี๋ยวตำรวจก็จะเดือดร้อนกัน

ไม่เอาครับ ไม่ขอยุ่งดีกว่า เอาแค่มาบอก มาเล่ากันสู่กันฟังในพันทิปก็พอ เดี๋ยวเค้าจะโกรธผม

ส่วนตัวผมรับได้กับการพนัน (ย้ำนะครับส่วนตัว) เพราะแม่ผมก็เล่นทุกวัน(ผสมสิบ)

เคยเดินไปหา ผกก.ขอท่านบอกว่า แม่ผมอายุเยอะแล้ว เล่นกันตามประสาคนแก่ 4-5 คน อย่าจับเลย

เค้าขออย่าให้มีคนเยอะ อย่าให้มีป๊อกเด้ง ไฮโล ผมก็โอเค เห็นด้วยครับ

เรื่องบ่อนที่ผมเจอมา ตรงนั้นเป็นถิ่นที่พม่าอยู่เยอะ แต่เข้าไปผมว่าคนไทยซะส่วนใหญ่ครับ

ไม่อยากให้เจ้าของบ่อนโกรธ หรือตำรวจเกลียดหรอกครับ แต่บางเรื่องมันไม่สมควรโชว์

แอบๆนิดครับ สังคม ชุมชนจะได้ไม่แย่ไปกว่านี้  ผมฝากขอโทษทั้งเจ้าของบ่อนและตำรวจมา ณ ที่นี้เลยครับ

.

.
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่