กำลังจะทาสีภายในห้องช่างแนะนำมาเลยงงๆค่ะ

กระทู้คำถาม
คือได้ซื้อห้องมือ2 มากำลังจะทำการซ่อมห้อง ทาสีห้องใหม่  ช่างเขาแนะนำมาว่าใช้สี ยี่ห้อ Homecote ก็ได้ คุณภาพใช้ได้

ราคาไม่แพง   ไม่ต้องไปใช้ยี่ห้ออื่นๆ ที่มีโฆษณาเพราะมันแพงมาก   อยากจะรบกวนถามเืพื่อนๆพี่ๆ หน่อยค่ะว่า

ควรจะเชื่อช่างดีไหม  

อีกอย่างห้องที่ซื้อมา เจ้าของห้องเก่าเขาทางสีเป็นลายหินอ่อนไว้ ไม่แน่ใจว่าเราเรียกถูกไหม   เหมือนจะติดวอเปเปอร์แต่มันคือ สีที่ทาไว้

ช่างบอกว่าให้ทาสีทับไปได้เลย เพราะสีเก่ายังไม่ได้หลุดลอก    ควรจะทำยังไงดีค่ะ

รบกวนเพื่อนพี่ๆ ให้คำแนะนำด้วยนะค่ะ  

ขอบคุณค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่