วันฮาโลวีน

มาคุยกับแบบนักลงทุนกันครับเกิดอะไรขึ้นกันแน่กับเศรษกิจไทยตอนนี้ หรือว่าเราอยู่ในยุคใกล้ฟองสบู่แล้วแต่ไม่รู้ตัว

กระทู้สนทนา
คือตอนนี้ทั้งกิจการผม  เพื่อนผมหลายต่อหลายคนพบ่าช่วงนี้บางคนยอดตก 30%-70%
กิจการมีตั้งแต่1 ล้านจนถึง10ล้านพบว่า  ตอนนี้คนจับจ่ายใช้สอยน้อยมาก  เช่นร้านเสื้อผ้าแทบขายไม่ออก
กาแฟ อาหาร พบว่า ยอดหดหายไป  

ที่นี่ลองมาดูเลยหุ้นบ้างตอนนี้ผมไม่มั่นใจในเศรษกิจเลยครับสมัยก่อน บิ๊กซี หรือสะพานควายเนี่ยคนทะลักมาดูตอนนี้เหมือนเงียบตัเงแต่เมษาแล้ว

ยอดตกต่ำจนน่าใจหาย ไม่เกี่ยวกับการเมืองนะครัย เป็นสัญญาณเตือนฟองสบู่  หาือว่าตอนนี้เราอยู่ในฟองสบู่แตกกันแน่

อีกอย่างอสังหาตอนนี้เพื่อนผมแทบขายไม่ออกเลย มีตั้งแต่ล้านนิดนิดจนถึง 5-6ล้าน

เพื่อนๆตอนนี้เป็นยังไงบ้างครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview