สอบถามการต่ออายุบัตรเครดิต การยกเลิกบัตรเครดิต กรณีบัตรเครดิต KTC

กระทู้คำถาม
พอดีบัตรเก่าหมดอายุ แล้วได้บัตรมาใหม่แต่ก็ไม่ได้สนใจต่อหน่ะครับ พอจะโทรแจ้งต่อขึ้นมากลายเป็นว่า โดนระงับการใช้บัตรใบนั้นแล้ว ต้องขอบัตรใหม่ เลยสงสัยว่าถ้าต้องรอบัตรใหม่ ยกเลิกการใช้บัตรไปเลยดีไหม ยอดการใช้จ่ายที่เหลือนิดหน่อยถ้าเราปิดจบๆไปเลย ไม่มีบัตรแล้ว เราจะมีพันธะ ภาระ ผูกพันอะไรกับบัตรอีกไหม ในเมื่อบัตรเราใช้ไม่ได้แล้ว ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview