ใครรักในหลวงมาร่วมกันลงชื่อในกระทู้นี้ครับ

กระทู้สนทนา
อยากให้กระทู้นี้เป็นกระทู้แห่งประวัติศาสตร์ของพันทิปครับ
พันทิปมีสมาชิกประมาณ 5แสนคน ผมอยากให้ทุกๆยูสเซอร์เข้ามาแสดงพลังแห่งความรักที่เรามีต่อในหลวง
มาร่วมลงชื่อครั้งประวัติศาสตร์ครับ เชื่อว่าจะต้องมีไม่น้อยไปกว่า 2.5แสน reply แน่ๆครับในกระทู้นี้
เผื่อว่าพลังของพวกเราที่ส่งผ่านคีย์บอด จะต้องสั่นสะเทือนเกิดแรงกระเพื่อมไปทั่วทุกพื้นที่

เริ่มที่ผมก่อนเลยครับ

ผมอุราฮาร่า รักในหลวงอย่างหมดหัวใจครับ และดีใจที่ได้เกิดมาเป็นพสกนิกรของพ่อหลวงครับ

สำหรับผม นับถือพระอยู่แค่องค์เดียวครับ นั่นก็คือ พระเจ้าอยู่หัว
และผมไม่ใช่สีแดง ไม่ใช่สีเหลือง ไม่ใช่สีชมพู แต่มีแค่สีเดียว คือ ศีรษะนี้มอบให้พระเจ้าอยู่หัวครับ

ท่านต่อไป เชิญครับ

.......

ขั้นตอนนะครับ อยากให้ปฏิบัติกันอย่างพร้อมเพรียง

1.กดโหวต
2.กดแสดงความรู้สึก ถูกใจ หรือ ซึ้ง เท่านั้น
3.พิมพ์แสดงความรู้สึก ความรัก ที่มีต่อพ่อหลวง
4.แชร์กระทู้นี้ในโซเชี่ยลเน็ตเวิร์ค เพื่อให้วงการไซเบอร์ประจักษ์ว่าชาวพันทิปรักในหลวงไม่แพ้ใครครับ

เพิ่มเติมครับ

เดิมทีบรรยากาศการสนทนาในกระทู้นี้เป็นไปด้วยดี เป็นกระทู้ที่เป็นศูนย์รวมจิตใจของพสกนิกรของพ่อหลวงอย่างแท้จริง แต่ก็มี ล็อกอินประมาณ5-6ล็อกอิน ฟลัดข้อความซ้ำๆในหลาย reply เพื่อดิสเครดิต และพยายามจะลบกระทู้นี้ คาดว่าจะเป็นลูกสมุนที่รับเงินแม้วมาป่วนกระทู้ เราต้องยอมรับว่า ขบวนการทีมงานของแม้วมีอยู่จริง จะเข้าไปป่วนและเบี่ยงประเด็นกระทู้ดีๆให้ถูกลบ และแอดมินของพันทิปก็รู้เท่าไม่ถึงการณ์ตกหลุมพรางทุกครั้ง ตอนนี้แทบไม่สามารถตั้งกระทู้แสดงความรักในหลวงได้เลย จะมีคนมาป่วนเพื่อให้ถูกลบอยู่ตลอด อยากให้เพื่อนๆสมาชิกช่วยกันเฝ้าติดตามล็อกอินจำพวกนี้ ผมเชื่อว่ามีการทำเป็นขบวนการ จุดประสงค์เพียงเพื่อสร้างความพึงพอใจให้ลูกพี่มันคือไอ้แม้ว มันจะได้ค่าจ้างเยอะๆ ถ้ากระทู้ดีๆแบบนี้หายอีก ผมก็ไม่รู้จะว่าอย่างไรแล้ว  ไม่น่าเชื่อว่าเราจะไม่สามารถตั้งกระทู้แสดงความจงรักภักดีในพันทิปได้

เจตนาการตั้งกระทู้ไม่มีอะไรมากไปกว่า อยากให้ชาวไทยในพันทิปได้แสดงพลังให้เห็นว่าคนรักสถาบันมีอยู่มากแค่ไหน และอยากให้คนเข้ามาร่วมลงชื่อกันเยอะๆ บางคนตั้งคำถามว่าผมทำไปเพราะผมได้ประโยชน์  ผมก็ยังมองไม่ออกว่าผมได้อะไร ผมรู้แค่เพียงว่าผมมีความปลื้มปิติเวลาได้ฟังเรื่องราวดีๆของในหลวงที่สมาชิกประสบพบมาแล้วนำมาเล่าให้ฟัง อยากให้กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่รวมคนที่รักพ่อไว้มากที่สุด ที่ผ่านมาเจอทาสเงินแม้วป่วนจนถูกลบอยู่ตลอด   ครั้งนี้ขอสักครั้งเถอะครับ วิงวอนเลย ขอพื้นที่ให้พวกเราได้ยืนบ้าง ขอแค่กระทู้เดียวไว้แสดงความรักที่มีต่อพ่อหลวงของเรา มันมากเกินไปรึป่าว ทำไมต้องตามรังควาน และ กลั่นแกล้งกันขนาดนี้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview