วันปิยะมหาราช

ขอความรู้เกี่ยวกับการจ่ายค่าไฟฟ้าหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
เรื่องมีอยู่ว่า กำหนดจ่ายค่าไฟภายในวันที่ 30 มิถุนายนแต่ยังไม่มีเวลาไปกะว่ากลับมาจากต่างจังหวัดจะไปจ่าย พอวันนี้วันที่ 4 กรกฎาคมกลับมาบ้านก็เจอใบคำร้องขอผ่อนผันการงดจ่ายค่าไฟฟ้าลงวันที่ 4 กรกฎาคม 56
ในใบคำร้องได้กรอกรายละเอียดต่างๆซึ่งเราไม่ได้เป็นคนเขียน
ผมจึงอยากถามขอเป็นความรู้หน่อยครับว่า
1. เราสามารถจ่ายค่าไฟฟ้าล่าช้าได้กี่วัน ด้วยไม่เสียค่าปรับครับ
2. แล้วการที่ทางเจ้าหน้าที่ การไฟฟ้าเขียนคำร้องให้เราเองแบบนี้ถูกต้องหรือไม่ครับ
3.ถ้าผมไปจ่ายค่าไฟในวันพรุ่งนี้ ผมจะต้องเสียค่าปรับ 107 บาทด้วยใช่ไหมครับ
ปล.ตอนนี้บ้านยังไม่โดนตัดไฟนะครับ

edit : แก้คำผิด+เพิ่มแทคครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview