สุนัขเป็นโรคไตขั้นรุนแรงทไงดีคะ

กระทู้คำถาม
พอดีสุนัขที่บ้านสามีเป็นโรคไตค่ะเพิ่งรู้เมื่อ 2 วัน ก่อนตอนนนี้เขาดูไม่มีแรงเลยค่ะลิ้นดำมากหมอบอกว่ามีสิทธิ์ลิ้นหลุดได้ตอนนี้เราต้องอุ้มเขาไปหาหมอตอนเย็นหลังเลิกงานมา 3 วันแล้วให้น้ำเกลือ ฉีดยา แต่สุนัขของสามีอ้วนมาก(เพราะทำหมัน)แล้วอีกอย่างเราเองก็มีงบจำกัดเพราะมีลูกอ่อนอยู่ด้วยอยากรบกวนช่วยแนะนำวิธีพยุงอาการหรือคำแนะนำเรืองอาหาร หรือ ยา แบบประหยัดๆได้มั้ยคะเพราะตอนนี้บอกตรงๆว่าขัดสนเลยแหละแต่อยากช่วยเขาให้เต็มที่สงสารมากๆเพราเขาเห่าไม่ได้แล้วอ่ะค่ะได้แต่มองหน้าเราเวลาเดินผ่านแอบร้องไห้เวลาเขามองมารบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่