[DTAC] เน็ตรั่ว! 40ชั่วโมงที่หายไปภายในสองวัน จะทำอย่างไรดี

กระทู้สนทนา
ผมใช้ดีแทคเบอร์นี้[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้ครับ

1.เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ชั่วโมงอินเตอร์เน็ตในโทรศัพท์ของผม[nokia asha 303]เหลืออยู่ประมาณ 3 ชั่วโมง
ช่วงกลางวันใช้ไปประมาณ 1 ชั่วโมง พอช่วงบ่ายไปเติมเงินและเช็คชั่วโมงเน็ต ปรากฎว่าหายเกลี้ยงเลยครับ

----------เสียไปแล้วสองชั่วโมง

2.หลังจากนั้น ผมก็เล่นเน็ตจนเต็มโควต้า 49 บาท แล้วไปเติมเงินใหม่อีกรอบ เพื่อสมัครโปร 70 ชั่วโมง/199 บาท
ตั้งแต่วันอาทิตย์ตอนเย็น จนถึงวันอังคารตอนบ่าย ผมเล่นเน็ตไปประมาณ 5 ชั่วโมงกว่าๆ อันที่จริงมันควรจะเหลือ 64ชั่วโมงกว่าๆ
แต่! พอมาเช็คชั่วโมงเน็ต ปรากฏว่า เหลือชั่วโมงเน็ตเพียง 26 ชั่วโมงกว่าๆ ทั้งๆที่ผมไม่ได้เปิดหน้าจออินเตอร์เน็ตค้างไว้ และไม่ได้ตั้งค่าเปิดระบบอินเตอร์เน็ตตลอดเวลา ซึ่งปัญหาเรื่องระบบอินเตอร์เน็ตที่เปิดตลอดเวลามันเริ่มตั้งแต่วันอาทิตย์แล้วครับ

----------เสียเพิ่มไปอีก 38 ชั่วโมงแบบงงๆ
----------เบ็ดเสร็จแล้วคือเสียชั่วโมงอินเตอร์เน็ตไป 40 ชั่วโมง

ทีนี้ อยากจะถามทางดีแทคว่า 38 ชั่วโมงที่เสียไปโดยไม่รู้ที่มา จะสามารถกู้คืนกลับมาได้ไหม ไหว้ล่ะแม่คุณเอ๋ย
อย่างน้อยๆก็ช่วยหยุดระบบอินเตอร์เน็ตที่ออนตลอดเวลาหน่อยเถอะครับ

ถ้ายังต้องเจอเรื่องแบบนี้อีกสามวัน คงถึงคราวย้ายค่ายเบอร์เดิมแล้วล่ะทีนี้!

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่