สอบถามข้อเกี่ยวกับประกันสังคมหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
ขอรบกวนสอบถามข้อมูล เกี่ยวกับประกันสังคมหน่อยครับ
    พอดีคุณแม่ของผมได้เข้าสู่ระบบประกันสังคมมาประมาณ 10 กว่าปีแล้วครับ ตั้งแต่สมัยทำงานบริษัท แล้วก็ได้ลาออกจากงานเมื่อปี 2550
แต่ท่านก็ส่งประกันสังคมต่อเรื่อยมา(ประกันตนเอง) 6 ปีแล้ว ตอนนี้ท่าน อายุ 53
    ผมอยากทราบว่าถ้าคุณแม่ยังประกันตนเองจนถึงตอนแม่อายุ 55 ท่านจะมีสิทธิได้รับเงินกรณีชราภาพจากประกันสังคมบ้างรึเปล่าครับ?
ผมลองหาข้อมูลจากเวปประกันสังคมแล้ว แต่อ่านแล้วก็ไม่ค่อยเข้าใจครับ จึงมาตั้งกระทู้ถามคนที่มีความรู้ด้านนี้โดยตรงจะดีกว่า ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview