???????สอบถามเรื่องการจัดรูปภาพพร้อมเขียนลายมือใน S Note ครับ????????

กระทู้คำถาม

ส่วนตัวผมใช้.iPad กำลังจะแนะนำเพื่อนให้ซื้อ Note 8 เพื่อใช้เขียนข้อความลงรูปภาพ
อย่างภาพนี้ใช้แอพฯ Notes plus จาก iPad
ที่มุมภาพจะมีกุญแจสามารถ lock หรือ ปลด lock เพื่อจัดเคลื่อนรูปได้
แต่วันนี้ลองไปใช้แอพฯ S Note ที่ศูนย์ซัมซุง
ปรากฎว่าถ้าเราเข้าสู่โหมดเขียนลายมือแล้ว จะเปลี่ยนใจไปเคลื่อนภาพไม่ได้
มีวิธีไหมครับ ที่จะ import ภาพมาซ้อนกันหลายภาพ เขียน แล้วเคลื่อนภาพตามใจชอบ
หรือแนะนำแอพฯอื่นใน Android ก็ได้ครับ

ปล.ลองค้นหาใน Google play แล้วพบว่ามีแอพฯชื่อ Notes Plus เหมือนใน iPad แต่แค่ชื่อซ้ำกันผู้ผลิตคนละเจ้าครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview