ช่วงนี้ Nissan March อะไหล่ขาดหรอคะ รอนานมาก(เป็นเดือน) ใครเจอปัญหานี้บ้าง

กระทู้คำถาม
เซ็งมาก รออะไหล่มาเกือบ2เดือนแล้วค่ะ

รายละเอียดตามนี้

รถมาร์ชเราชน(ทั้งหน้าทั้งหลัง)เอาเข้าอู่ไปตั้งแต่วันที่ 4 พ.ค.

ก็โทรตามเรื่อยๆเขาบอกตั้งแต่แรกละว่าอะไหล่ขาด ไอ้เราก็ไม่ได้คิดว่ามันจะนานมาก

เว้นช่วงไปหลายวัน  วันนี้(29 มิ.ย.) โทรไปอีกที หวังว่าจะซ่อมบ้างแล้ว

ปรากฏว่า ที่อู่บอกอะไหล่ยังไม่มา เพราะนิสสันกำลังเปลี่ยนโกดังอะไหล่ ของเลยช้า

เราก็เซ็งสิ เรารถซื้อมาเพราะเราต้องการใช้งาน ไม่ใช่เอามาจอดไว้เฉยๆ

สักพักค่ะเจ้าของอยู่โทรมาเอง(เป็นอู่ในเครือของประกันฯ)  เขาบอกอยากซ่อมให้เหมือนกัน เพราะอู่เขาที่จอดจะไม่พอแล้ว

เขาสั่งอะไหล่ให้แล้วแต่บางตัวมันไม่มี  เจ้าของอู่บอกให้ช่วยโทรไปหาศูนย์ที่ซื้อรถมาหน่อย

ที่อู่อยากได้ชื่อกับเบอร์ของพนักงานที่นั้นที่จะรับเรื่อง แล้วอู่จะโทรไปตามอะไหล่ตัวที่ยังไม่มีให้

เราก็โทรให้ค่ะจัดไป  ซึ่งที่ศูนย์นิสสันก็บอกเหมือนกันว่าอะไหล่ขาดจะต้องรอ3week แต่ของเรามันเกินแล้ว จะ2เดือนแล้ว ><'

ช่วงนี้เราก็รอผลอยู่ค่ะ สัปดาห์หน้าจะโทรไปตามอีกที

อารมณ์เสียสุดๆค่ะ
นิสสันทำไมไม่จัดการเรื่องส่งอะไหล่ให้มันดีๆหน่อย ช้ามากๆ แล้วอะไหล่บางตัวไม่มีอีก ห่วยแตก จะขายแต่รถอย่างเดียวรึไง

ปล.ที่อู่ก็ด้วย ตามเรื่องให้ช้า
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 13
รบกวนขอทราบข้อมูลการสั่งอะไหล่ด้วยครับ ว่า สั่งผ่านตัวแทนจำหน่ายรายใด และต้องการอะไหล่ชิ้นใดบ้าง จนท.จะทำการตรวจสอบว่ามีการสั่งซื้อเข้ามาหรือไม่ ถ้ามีการสั่งซื้อเข้ามาจากตัวแทนจำหน่าย ให้ขอเลขที่ใบสั่งซื้อแล้ว โทรสอบถามที่ส่วนประสานงานขาย หมายเลข 02 339 3600 ต่อ 7510-14  คุณลูกค้าจะได้ข้อมูลที่ถูกต้องว่า อะไหล่ขาด หรือ อะไหล่ยังไม่ได้สั่ง
แสดงความคิดเห็น
Preview