มือใหม่มากๆ รบกวนถามเซียนโตเกียว โอซาก้าครับ

กระทู้คำถาม
คือว่ากำลังจะรีบจองตั๋ว(กลัวไม่ทัน)เลยยังไม่ได้มีเวลาศึกษาข้อมูลอย่างละเอียด จึงอยากถามเพื่อนๆว่า
มีเวลา 6 วันอยากไปโตเกียวกับโอซาก้า และจะซื้อ JR Pass แต่กำลังสับสนว่า
1. ไปโอซาก้ากลับโตเกียว ถ้าซื้อ JR 7 วัน คุ้มหรือเปล่าครับถ้าไม่คุ้มซื้อแบบไหนดีครับ
2. ไปโตเกียวกลับโตเกียว แต่นั่งชินคันเซ็นไปโอซาก้า อันนี้ซื้อ JR 7 วันแน่นอน คุ้มกว่าใช่มั้ยครับ

การเดินทางมีผม ภรรยา กับลิงน้อยวัย 2 ขวบ
อยากให้เพื่อนๆแนะนำว่าควรเลือกสายการบินไป-กลับแบบลงเมืองไหนดีระหว่างข้อ 1 กับ 2และช่วยแนะนำวิธีเลือกซื้อ JR แบบไหนดีครับ
ขอบพระคุณมากๆครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview