ตรวจสุขภาพ SET แบบง่ายๆ

กระทู้สนทนา
อย่างพี่บอกเอาแบบง่ายๆ เลยใช้แค่ Line chart ตัดความสับสนวุ่นวานของแท่งเทียนทิ้งไป
พยายามจะมองให้กลางที่สุดนะครับ ถ้าเกิดเห็นว่า ไม่กลางละก็ เชิญชี้แนะได้ตามสะดวก
TF Day หลังจากที่ไถลลงมาตลอดทาง อาทิตย์นี้เริ่มเห็นแสงสว่าง สามารถทำ Higher high ได้แล้ว
เหลือ Higher Low (ซึ่งจะเป็นจุดเข้าสำหรับคนขายหมูไปแล้วเมื่อวันพุธอย่างผม)
macd วันนี้ตัดให้ซื้อเป็นที่เรียบร้อย
rsi ทำตามหลักการ bullish divergence ได้อย่างสวยงาม
ขออภัยที่ไม่ได้เอา macd กับ rsi มาให้ดูนะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview