เจม จิ กับรางวัลสยามดารา (คุณว่ามันใช่แล้วหรือ?)

กระทู้สนทนา
จะมาบอกเจมจิมีคนจะให้เขาเยอะแยะ แต่อยากดังอีกทางแบบ ฉันดังจนไม่ต้องการรางวัลว่างั้น

แหมๆ

มีสองทางอ่ะ
1. จริงๆเขาไม่ได้ เพราะบอมก็ดังมากๆเหมือนกัน ละครที่บอมแสดงก็ใช่จะน้อยหน้า ถ้าไม่มีเวลา ก็ให้คนอื่นรับแทนได้นะคะ...รางวัลอื่นๆที่เคยมีมาในอดีต คนอื่นมารับแทนดาราก็มีถมไป
2. ได้นั่นแหละ แต่การบอกปฏิเสธทำให้ดูเท่ห์กว่า เรื่องเหตุผลกลัวโน่น กลัวนี่...แบบ เหตุผลว่าจะทำให้ตัวเองดูแย่มัน...ฟังไม่ขึ้นค่ะ แบบนี้ก็เท่ากับการที่บอมไปรับรางวัลก็แย่น่ะสิค่ะ เขาก็เข้ามาพร้อมๆกับคุณ (ในเชิงของการเป็นพระเอก เป็นที่รู้จักเต็มตัวนะคะ อย่ามาอ้างว่าบอมแสดงสมทบมาก่อน)

ไม่ได้เสี้ยมให้คนเกลียดเจมค่ะ แต่แค่ให้มองหลายแง่มุม วงการบันเทิงนะคะ คนเขาขาย 'ภาพ' ส่วนใหญ่ เรื่องแบบนี้ดูกันนานๆดีกว่าค่ะ ไม่ใช่โดนเข้าไปเรื่องเดียวก็รัก ก็หลงอย่างกับเป็นญาติกันมาแต่ปางก่อน  บางทีการกระทำของพวกแฟนคลับที่อะไรๆก็เชื่อเจมเหมือนดันทุรังเนี่ย มันจะทำให้คนอื่นๆเขาหมั่นไส้ดาราของคุณมากยิ่งขึ้นด้วยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview