วันฮาโลวีน

ผู้ป่วยเบาหวานและมะเร็งทานแบบนี้ได้ไม๊คะ

กระทู้คำถาม
ทุกๆเช้าจะปั่นน้ำให้ผู้ป่วยเบาหวานและผู้ป่วยมะเร็งทาน (คนละคนกัน) เลยอยากรบกวนสอบถามค่ะว่าสามารถทานได้หรือไม่ , ทานแล้วจะไปกระตุ้นอะไรในทางไม่ดีหรือไม่คะ

โดยสิ่งที่ปั่นลงไปคือ
แอ๊ปเปิ้ลแดง 1-2 ลูก
แครอท 1/2 ลูก
มะเขือเทศราชินี 10-15 ลูก
บีทรูท 1/4 ลูก
กีวี่ 1 ลูก
มะนาว 1 ลูก
เสาวรส 3ลูก(เสาวรสพึ่งมาทำ 2สัปดาห์นี้)
น้ำเปล่า
น้ำผึ้ง 2 ช้อนโต๊ะ

*** ผู้ป่วยเบาหวาน (พึ่งเป็น) และผู้ป่วยมะเร็งระยะ 2 เป็นคนละคนกันนะคะ แต่ปั่นน้ำให้พร้อมกัน แบ่งกันทานค่ะ

ขอบคุณค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สาเหตุที่ต้องปั่นให้เพราะ ทั้งคู่ไม่ชอบทานผักผลไม้ แต่เพื่อสุขภาพจึงต้องปั่นแล้วให้ดูดๆกลืนๆไปค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview