วันฮาโลวีน

ช่วยผมเลือกหน่อยครับว่าควรเอาตัวใหนดี เลือกไม่ถูกจริงๆ (แต่ไม่เอาไอโฟนแล้วนะครับ)

กระทู้คำถาม
เดิมใช้ iPhone 4 อยู่ครับ มีปัญหาเรื่องหน้าจอโดนเหงื่อเข้าไปแล้วมีปัญหาเขี่ยไม่ไปเอาทุกที
ลองใช้เคสต์ช่วยเช่น Lunatik ก็ได้ผลดี กันน้ำขึ้นเยอะ แต่มีปัญหาอย่างเดียวคือ เสียงฝั่งผู้รับสาย
จะดังก้องฟังไม่ชัดครับ จึงเลิกใช้ ปกติเป็นคนชอบจนบันทึกข้อความหรืออื่นๆที่นึกขึ้นได้
ลงในมือถือ และชอบใช้กล้องจากมือถือไว้เก็บภาพในขณะทำงาน เอาไว้รายงานหรือลงเว็บ
ผมกำลังเล็งๆอยู่ 3 ตัว คือ samsung s4 , Note 2 และ  SONY Xperia Z ช่วยผมเลือก
หน่อยครับว่าเอาตัวใหนดี เลือกไม่ถูกจริงๆ (แต่ไม่เอาไอโฟนแล้วนะครับ)
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ผมว่าคุณเอา sony xperia z ดีที่สุด เพราะ
1. note2 จอใหญ่แต่ดันจอแค่ HD ขาดความคมชัด บันทึกวิดีโอแบบ HD ไม่ได้ ตัวเครื่องใหญ่เกินพกพาไม่สะดวก วัสดุห่วยดีไซน์กาก
2. s4 เครื่องยังไม่เสถียรต้องรออัพ fw ก่อนมั้ง จอสีจัดเกินแสบตามากๆ เหมือน note2 คือวัสดุกากดีไซน์ห่วย
แบรนด์ซัมเซ็ง ปัญหาเยอะควรหลีกเลี่ยง xz ดีไซน์
สวยสุดๆ วัสดุเลิศ งานประกอบเยี่ยม แถมกันน้ำกันฝุ่น ทนเป็นแรดตามแบบฉบับ sony
แสดงความคิดเห็น
Preview