ตั้งเวลาในคอมไม่ได้ ขึ้นว่า Please contact your computer administrator

กระทู้คำถาม
คอมที่ออฟฟิศครับ จู่ๆ เวลาก็เปลี่ยนเป็น 23/6/8513 (โอ อีกกี่ปีกันล่ะนี่)

พอจะเข้าไปตั้งเวลาใหม่ก็ไม่ได้ บอกว่า Please contact your computer administrator

ต้องทำยังไงบ้างครับ เพราะตอนนี้เข้า google กับ gmail ได้บ้างไม่ได้บ้าง ติดต่อลูกค้าไม่ได้เลยครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
แจ้งไอที ที่ดูแลคอมพิวเตอร์ดีกว่าครับ แสดงว่า User ของคุณถูกจำกัดสิทธิ์
การตั้งค่าของระบบไว้ เป็น Limit User คนที่เป็น Admin น่าจะเป็นไอทีครับ
หรือถ้าไม่มีคนดูแลเรื่องนี้ ก็ไปแก้ไขค่าใน BIOS นะครับ
Restrat เครื่องแล้วกด F2 หรือ ปุ่ม Del ย้ำๆ เพื่อไปแก้ไขค่า System
DATE/TIME
แสดงความคิดเห็น
Preview