จะเอาคลิปออกจากกล้องวิดีโออย่างไรคะ

กระทู้คำถาม
คือปกติเวลาถ่ายวิดีโอ จะไม่ได้ใส่การ์ด
จะบันทึกผ่านตัวกล้องวิดีโอไปเลย
แต่พอดี มันเต็ม เลยเอาการ์ด Sandisk Extream ใส่ไป
และปรับให้บันทึก ที่การ์ดแทน
ก่อนจะถ่ายทุกครั้ง มันขึ้นว่า .. การ์ดนี้อาจจะไม่สามารถบันทึกได้

แต่ถ่ายเสร็จมีคลิป อยู่ในกล้องวิดีโอ ดูได้ค่ะ
แต่พอถอดการ์ดออก และกะจะเอาการ์ดนั้น โหลดลงที่คอมพ์
ปรากฎว่า มองไม่เห็นวิดีโอเลยค่ะ

จะพอมีวิธี นำคลิป ออกมาจากกล้องวิดีโอหรือเปล่าคะ
ตอนนี้สาย เคเบิ้ล usb ที่ใช้ต่อจากวิดีโอ เข้าคอมพ์ ก็ไม่มี (หาย)
อยากจะลองดูว่าสามารถ โอนถ่ายมายังคอมพ์ได้ไหม ถ้าไม่เอาการ์ดออก

ขอบคุณมากๆ ค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่