อยากรู้วิธีอาการบรรเทาปวด จากอาการเจ็บจาก เอ็นไขว้หน้าขาด ครับ

กระทู้คำถาม
ผมเอ็นไขว้หน้าขาดจากการเล่นฟุตบอลครับ  ขาดมาจะ 3 ปีละ ซึ่งก็เลิกเล่นฟุตบอลเลยตั้งแต่นั้นมา
  ตอนแรกๆก็ไม่มีอะไร แต่ระยะหลังๆ ตอนนี้ผมเจ็บเข่ามากครับเฉพาะเวลาเดิน นะครับ  อาจเพราะน้ำหนักตัวผมเำิ่พิ่มมากก็ได้่ แล้วผมเป็นคนที่เดินบ่อย แอบกลัวว่า หมอนรองกระดูกจะฉีก (ตอนทำ MRI เมื่อปีก่อน หมอนรองยังสมบูรณ์ครับ)  

ตอนแรกที่ไม่ผ่าเพราะ เขาบอกว่า ค่าผ่า2แสน ครับ   ตอนนี้เริ่มมีเงินเก็บเยอะแล้ว แต่ด้วยปัญหาบางอย่างทำให้ผ่าตอนนี้ไม่ได้  ถ้าช่วง เดือนมกราคม ปีหน้า เนี่ย เคลียร์ 100 % ว่าผ่าได้แน่นอนครับ พร้อมทั้งเวลาไปผ่า และ เวลานอนพักฟื้นอยู่บ้าน ไม่ต้องฝืนสังขารออกไปทำงานเลยช่วงนั้น  

เลยจะถามว่า
1.มีวิธีบรรเทาอาการเจ็บปวด ในช่วงนี้ก่้อนไหม สัก 6 เดือน แล้วผมจะไปผ่าแน่นอน (ผมเดินบ่อยมาก แต่ออกกำลังกายด้วยการว่ายน้ำตลอดครับ)  
2.อยากถามด้วยว่า ถ้าผมไปบริหารรอบหัวเข่าด้วยการ เล่นฟิตเนสท่า leg press นี่ได้ไหมครับ
3. กะจะซื้อ อุปกรณ์รัดของ mcdavid มาใช้รัดเข่า พอใช้ได้ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview