ช่วยสอนการวาดรูปในหลวงทีครับ

กระทู้คำถาม
คือ ผมตกกระไดพลอยโจนมาสอนศิลปะ แต่ผมไม่ได้จบมา พอวาดรูปได้
แล้วตอนนี้จะต้องพาเด็กไปแข่งพฤหัสหน้า วาดรูปในหลวง เด็กป.6อะครับ

ช่วยแนะนำ สอนการวาดทีครับ หรือมีแบบร่างก็ยังดีครับ

กับจะจูงใจเด็กยังไงดีครับ เพราะเด็กมันงอแง ไม่ยอมวาด หาว่าขี้เกียจ
ผมให้มาวาดทั้งวัน วาดไปพัก นี่เพิ่งวาดวันที่ 3
วันแรกวาดแค่ในหลวง
วันที่สองวาดทั้งรูปแต่ยังไม่เสร็จดันงอแงจะกลับบ้าน

มีใครให้คำแนะนำทีครับ
ใจดีกับเด็กมันก็เรื่องเยอะ พอเจอครูดุด่า ตีมันก็ยอมทำ
แต่ผมดันไปใจดี พยายามแนะนำ มันก็มีปัญหา่กับเราทันทีครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview