...... เกมส์ Plants VS Zombies ด่าน Last Stand Endless ไม่มีวันจบ เพื่อนๆเล่นกันได้กี่ธง(Flags)ครับ ......

กระทู้สนทนา

ผมเล่นสุดความสามารถได้มา 46 Flags (46 ธง)
ด่านหลังๆผมว่ามันโหดไปหน่อย หินมากครับ ต้านทานซอมบี้ไม่ได้จริงๆ
ปล. ผมเล่นเกมส์นี้ใน iPhone5 ครับ

ผมเริ่มต้นจากวางแผนโดยใช้แตงโม แล้วสวมทับด้วยแตงโมสีฟ้า(น้ำแข็ง)
เพราะคิดว่าประสิทธิภาพมันเวิร์คสุด
ด่านที่ 1 กำหนดดวงอาทิตย์มาให้ 5,000 บริหารจัดการแล้วได้อย่างที่เห็นครับ

เล่นไปได้เรื่อยๆก็ค่อยๆขยับขยาย เพราะพอจบด่านนึงๆให้ดวงอาทิตย์มาน้อยมากครับ
ด้วยประสิทธิภาพของแตงโมน้ำแข็ง ซอมบี้ไม่เคยเดินมาถึงเลยในด่านต้นๆ
แต่ในน้ำ ซอมบี้มันโผล่มาใกล้มาก

เริ่มมีลูกโป่งลอยมา ก็ต้องใช้เจ้าแมว(น้ำ) ที่ปล่อยอาวุธไปได้ทุกที่
และต้องใช้แม่เหล็กเข้ามาช่วยดูดชิ้นส่วนเหล็กต่างๆ

ขยับขยาย เพิ่มประสิทธิภาพ ใช้พื้นที่ในน้ำให้เป็นประโยชน์
เพราะยักษ์ใหญ่ มันไม่เดินในน้ำ เลยจัดเต็มครับ
แม่เหล็กต้องใช้เยอะหน่อย เพราะมีพวกซอมบี้ขุดดิน ซอมบี้ไขกล่องดนตรี เดินมากันเยอะมาก

อย่าลืมเว้นที่ให้เจ้า Umbrella Leaf คอยกางใบปกป้องอาวุธจากเหล่าซอมบี้ด้วยนะครับ
วางไว้ซัก 5 ต้น กำลังดี กระจายกันออกไป ครอบคลุมทุกพื้นที่
ลองดูในภาพซิครับ ยักษ์ใหญ่มากันบานเลยครับ
เคล็ดลับ : กดปุ่มใช้ค้อน (ค้อน อยู่ข้างๆพลั่วขุดดิน) เพื่อเอาค้อนมาตีซอมบี้ ช่วยได้อีกแรง
ถ้าค้อนหมด ให้ไปซื้อที่ Shop ครับ มีขายตลอด เล่นๆอยู่ก็กดหยุดแล้วไปซื้อได้ครับ

แล้วแต่กลยุทธ์ของแต่ละคน ผมเลือกที่จะใช้แม่เหล็กเยอะๆ
เพราะมันช่วยดักซอมบี้ที่มาใต้ดินครับ

พอมาถึงธงหลังๆเริ่มอ่อนแรง ต้านไม่ไหว
จุดอ่อนที่สำคัญคือ
1.ซอมบี้มาใต้ดิน เยอะมาก
2.ซอมบี้ตัวเล็กที่ขี่หลังเจ้ายักษ์ออกมา
สองพวกข้างต้น เป็นพวกที่มาตัดทอนกำลังของเรา

ด่านที่ 46 ต้านไม่ไหวแล้วครับ แถวบนถูกกินเรียบ
ซอมบี้เดินเข้าบ้านได้สบายๆ

เพื่อนๆมีเคล็ดลับอย่างไรกันบ้าง??
แชร์ให้ผมหน่อยครับ ผมตั้งเป้าไว้ว่า อยากชนะซัก 50 ธงครับ

ขอบคุณครับที่ติดตามชม

แก้ไข - เกมส์นี้ผมเล่นบน iPhone5 ครับ อาจจะไม่ตรงกับในคอมพิวเตอร์ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่