สงสัยเรื่องการแชทในเฟสบุ๊คครับ

กระทู้คำถาม
คือว่า เพื่อนผมชื่อ x เพิ่งได้ โทรศัพท์ ชีต้ามาใหม่
ตัวจริง อยู่ อ.ดงเจน พะเยา
แต่ตอนแชตนั้น ผมเห็นข้อมูลของเขาขึ้น อยู่ที่ อ.ดอกคำใต้ จ.เชียงราย

ส่วนเพื่อนอีกคนชื่อ u เห็นเป็น อ.ดงเจน พะเยา

ผมงงครับ  ทำไมเห็นไม่เหมือนกันครับ
ถ้าเห็นเป็น อ.ดอกคำใต้ จ.พะเยา นี่ก็ว่าแปลกแล้วนะ
แต่นี่ผมเห็นเป็น อ.ดอกคำใต้ จ.เชียงราย มันเป็นอย่างนั้นได้อย่างไรครับ
หรือว่าเป็นที่ แต่ก่อนพะเยาแยกมาจาก เชียงราย

งงอมยิ้ม19อมยิ้ม20

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview