ขอรบกวนสอบถามวิธีเย็บด้านข้างกระเป๋าปิ๊ปแป๊กค่ะ

กระทู้คำถาม

ขอรบกวนสอบถามหน่อยค่ะ ดิฉันเย็บกระเป๋าปิ๊กแป๊กครั้งแรกแล้วไม่ทราบว่าด้านข้างมันต้องเย็บยังไงค่ะมันเป็นแบบในรูปค่ะ
ดิฉันพยายามค้นหาวิธีเย็บทั้งในอินเตอร์เนตและหนังสือแต่พอถึงขั้นตอนนี้ข้ามไปลอดเลยค่ะ
ดิฉันไม่รู้ว่ามันต้องสอยเข้ารูตรงเหล็กเลยหรือเปล่า แต่ดูกระเป๋าของคนอื่นไม่เห็นมีรูปด้ายตรงรูเลย

เอามาจากอินเตอร์เนต ด้านข้างไม่มีเส้นด้ายแสดงว่ามันต้องซอยเฉพาะผ้าใช้ไหมค่ะ
งงมากเลย ช้วยด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview