ใครเคยย้อมสีผมเองบ้างคะ?

กระทู้คำถาม
จขกท.เคยย้อมเองครั้งแรกเคยอ่านว่าให้เว้นโคนผมเอาไว้ทีหลัง
เพราะโคนผมจะติดสีง่่ายกว่า

พอมาครั้งนี้ จขกท. เห็นว่าโคนผมเป็นสีดำยาวหลายนิ้วแล้ว
เลยคิดจะย้อมอีก แต่เปลี่ยนเป็นอีกยี่ห้อคือ ลอรีอัล excellent creamสีน้ำตาลคอปเปอร์ๆ ข้างกล่องเขียนเบอร์ 5.43
เป็นคนละสีคนละยี่ห้อกับครั้งแรก

อยากทราบว่าโคนผมต้องย้อมก่อนไหมคะ เพราะโคนผมสีดำ
(แต่ปลายผมเป็นสีน้ำตาลไม่แจ๊ดนะคะ)
หรือว่าย้อมพร้อมกันกับปลายเลย ถ้าโคนติดง่ายจะได้สีพอดีกันรึป่าวคะ?
ถ้าย้อมก่อนควรย้อมกี่นาทีคะ?

ที่กล่องบอกว่าถ้าเคยย้อมผมให้ย้อมโคนผมทิ้งไว้20นาทีแล้วค่อยปลายผม10นาที
กลัวว่าโคนผมสีจะแจ๊ดกว่าส่วนปลายผมค่่ะ
เลยอยากให้เพื่อนๆที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำทีค่่ะ
ขอบคุณค่่ะ^______^
แสดงความคิดเห็น
Preview