วันภาษาไทยแห่งชาติ

ด่วน ! แจ๊คใหญ่ ลาออกจาก Sport Relax แล้ว

กระทู้สนทนา
เพิ่งทราบจากเฟซบุ๊คของแจ๊คใหญ่เมื่อ 1 ชม.ที่ผ่านมานี้เองครับ ซึ่งจากการออกครั้งนี้จะรวมถึงทุกรายการที่แจ๊คใหญ่จัดอยู่ด้วย นั่นคือ The shock
..แจ๊คใหญ่ มีอีกฉายาคือ แจ๊ค สายสิญจน์ ฉายานี้เอาไว้จัดที่ The shock ถ้าจัดรายการกีฬาจะใช้ชื่อ แจ๊คใหญ่ เพราะมีผู้ดำเนินรายการอีกคนชื่อแจ๊คเหมือนกัน จึงต้องเรียกแจ๊คใหญ่ - แจ๊คเล็ก
...เดาว่าแจ๊คใหญ่ อาจน้อยใจพี่ป๋อง กพล ในหลายๆเรื่อง....เพราะที่ผ่านมาในรอบ1-2 เดือน แจ๊คใหญ่โดนพี่ป๋องแซวหนักๆหลายครั้ง เรื่องแฟน เรื่องความสัมพันธ์ที่คลุมเครือกับนางแบบสาวชื่อดัง เรื่องที่แจ๊คใหญ่ทำตัวเป็นเซเลปรวมถึงเรื่องที่พี่ป๋องบอกว่ากลางรายการว่าแจ๊คใหญ่เปลี่ยนไป ไม่เหมือนแจ๊คคนที่พี่ป๋องเจอครั้งแรก ซึ่งแจ๊คเองก็บอกว่าเขาไม่ได้เปลี่ยนไปอย่างใด
...ทั้งนี้ทั้งนั้น ไม่สามารถยืนยันสาเหตุที่แท้จริงได้ครับ แต่ผมเชื่อว่าเป็นปัญหาสะสมมาตลอด คงจึงจุดที่แจ๊คใหญ่ไม่ไหวจริงๆ
...เสียดายครับผมชอบแจ๊คใหญ่จัดรายการจริงๆทั้ง The shock และ Sport Relax จัดได้ดีมาก

...มีใครพอรู้สาเหตุบ้างไหมครับ มาวิเคราะห์หรือแชร์กันได้ครับ
...ข้างล่างเป็นลิงค์เฟสบุ๊คของแจ๊คใหญ่ครับ

http://www.facebook.com/jack.theshock.7?fref=ts
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview