ขอคำแนะนำเรื่องครีม สำหรับคนหน้าแห้งหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
พอดีผมเป็นคนผิวแห้งอยู่แล้วอ่ะครับ แล้วหลังๆเริ่มมาใช้โฟมล้างหน้า เริ่มดูแลตัวเอง
ผมใช้โฟมล้างหน้ามาหลายยี่ห้อนะครับ ตอนนี้ใช้ของ cethaphil อยู่ เพิ่งเปลี่ยนมาได้ไม่กี่วัน
เพราะรู้สึกว่าหน้าแห้งและก็แพ้ง่าย ก่อนหน้านี้ใช้นูโทรจีน่า ไฮโดรบุ๊ท เพราะคิดว่าจะช่วยเติมน้ำให้ผิวได้
แรกๆ ผมใช้มันก้ดีนะครับ พอสักพักใช้แล้วเริ่มแสบ หน้าก็เริ่มแห้งขึ้นเรื่อยๆ ผมก็งงๆ ว่าเพราะอะไร
เลยซื้อครีมของพอนด์ ไฮดร้ารีไวทอลมาใช้อ่าครับ ตอนใช้มันก็โอเคนะครับ ไม่แสบหน้า เหมือนตอนที่ไม่ได้ทาอะไร
เพราะหน้าลอกจนแสบอ่ะครับ แต่พอไม่ได้ใช้ก็เหมือนเดิม ฮาดะโลโบะก็เคยใช้ มันเหมือนไม่ได้ช่วยอะไรเลยอ่ะครับ
หน้าลอกเหมือนเดิม จนตอนนี้เริ่มหมดหนทางละครับ รบกวนแนะนำทีครับ T^T
อ่อ แล้วผมไม่ได้แห้งแค่หน้านะครับ คือเป็นคนผิวแห้งละลอกทั้งตัวเลยอ่ะครับ ฮืออ
อาบน้ำเสร็จออกมาโดนแอร์นี่แสบเลยอ่ะครับ T^T
แสดงความคิดเห็น
Preview