จ่าอากาศ สงสัยมากๆ

กระทู้คำถาม
คือแม่อยากให้น้องเรียนจ่าอากาศ แต่ผมรู้แค่ข้อมูลมาที่ว่า จ่ากาศเข้ายากมากกๆ (แต่น้องผมเรียนเก่งระดับต้นๆของจังหวัด เพราะเคยสอบวัดมาแล้ว) สมมุติว่าถ้าได้ มันดียังไงคับเนีย ผมไม่รู้อะไรเกียวกับวงการ ทหาร ตำรวจ อะไรพวกนี้เลย มันจะก้าวหน้าหรอ เราได้ข่าวว่าเป็นข้าราชการ เงินเดือนไม่กี่บาทเอง แต่สอบเข้ายาก เรียนก็ยาก ฝึกหนักด้วย ทำไมยังมีแต่คนอยากจะเป็น เห็นแย่งกันยังกะจบมาแล้วได้เงินเดือนเป็นแสนๆ  ผมข้องใจมากว่าจะให้น้องเรียนดีไหม ผมไม่รู้จริงๆนะ อย่าว่าผมล่ะ อยากได้ข้อมูลว่า
แสดงความคิดเห็น
Preview