สำนักพุทธฯ มีปัญญาจัดการกับธรรมกายมั้ย?

กระทู้คำถาม
สพฐ. หาเงินให้ธรรมกาย สองร้อยล้าน เพื่อให้ครูทั่วประเทศได้อบรม
เอาเรื่องวิทยฐานะมาล่อ
คงต้องมีไอ้ตัวใหญ่ในนั้น งมงายเข้าใส้ ถึงได้ชงงบเอาเงินหลวงมาจัดโครงการแบบนี้
ชมรมวีสตาร์ก็ระบาดไปทั่ว
แล้วก็โครงการโรงเรียนดีศรีตำบล ก็ครอบงำไปทั่วประเทศ

"พยายามเอาศาสนามาครอบงำการศึกษา โรงเรียนผมเป็นโรงเรียนดีศรีตำบลนี้แหละ คราวที่แล้วไปอบรมมา5วัน ตัวผมเองก็ไม่ได้ถ่องแท้เรื่องศาสนาซักเท่าไหร่ แต่เท่าที่ไปอบรมมาเหมือนเค้าจะพยายามบิดเบือน พยายามสอนว่าให้ทำบุญเยอะๆ มีเท่าไหร่ทำให้หมด ยิ่งทำบุญมากยิ่งจะร่ำรวยมั่งคั่ง อบรม5วัน บาปมันทุกวันก็ในใจเรามันขัดกับสิ่งที่เค้าสอนรู้สึกว่ามันไม่ใช่ง่ะ"
.................................................................................................................
ในเครื่องหมายคำพูด คือข้อความที่คนเป็นครูโดนบังคับไปอบรมมาครับคุยกันในเฟส

เลวมากกับนิกายนี้  หลอกให้คนมางมงาย เพื่อหาเครือข่ายบริจาคเงินทำบุญ
แสดงความคิดเห็น
Preview