สภาพจานหน้า ที่ผ่านมาแล้วกว่าสามหมื่นกิโลเมตร

กระทู้สนทนา
เอารูปมาให้ดูครับ สำหรับใบจานที่แหลมเปี๊ยบ
หลังจากผ่านมาแล้วประมาณ 37000 กิโลเมตร

Shimano Deore LX FC-M570-5 รูปด้านหน้า

รูปด้านหลัง ฟันแหลมเปี๊ยบ ใบใหญ่ยังไหวนะครับนี่ 555
ใบเล็กยังใช้การได้ดี เพราะเป็นเหล็ก ใบใหญ่กะใบกลาง
เป็นอลูฯ เป็นรุ่น 5 ขา BCD 94/58 แบบนี้มีขนาด 20 ฟัน
ด้วยนะครับ เล็กสุดแล้ว พวกโปรดการขึ้นเขา น่าจะชอบ

สภาพฟันดูใกล้ๆ ครับ   เน่าแ้ล้ว
ตอนนี้ได้มาใหม่แ้ล้วจากคุณ diff เป็น Shimano Deore LX FC-M570-4
เป็นรุ่น 4 ขา BCD 104/64 ที่บันไดถีบเฟืองรูด

ผมเอามาถอดสลับขาจาน เพราะจานสมัยก่อนถอดสไปเดอร์เปลี่ยนได้
ใช้งานได้ดีเหมือนเดิมแล้วครับ งานนี้เปลี่ยนโซ่กับเฟืองด้วยเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่