การขออนุญาติจดทะเบียนการค้า ร้านสอนขับรถยนต์ ให้ติดต่อที่ไหน หรือทำไงให้ถูกต้อง

กระทู้คำถาม
ตามกระทู้อะค่ะ  เพื่อนเปิดร้านอยู่ แต่ไม่มีความรู้เรื่องต้องไปจดทะเบียนเลย มัวแต่สอนอย่างเดียว เขาขอคำปรึกษา

อยากช่วยเพื่อนไปทำงานติดต่อให้จะได้ไม่ต้องเหนื่อยมาก  เราไม่ได้เอาค่าจ้างจากเขาหรอกนะ แค่อยากช่วยอะค่ะ

ถ้าร้านเพื่อนอยู่แถวตลาดพลู ต้องไปขออนุญาติจดทะเบียนการค้าที่ไหนคะ (เปิดในนามบุคคลคนเดียวค่ะ)

ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview