เดินถ่ายรูปเล่น @ เขาดิน~

กระทู้สนทนา
เดินถ่ายรูปเล่นที่สวนสัตว์ดุสิต(เขาดิน) ครับผม
ไม่ได้ไปเดินเขาดินมานานมากแล้ว น่าจะเกือบ10ปีตั้งแต่สมัยประถมละมั้ง ตอนเด็กๆจำได้ว่าเขาดินกว้างขวาง แต่พอโตมาแล้วก็เดินแปปเดียวก็ทั่วแล้วอะนะ
เคยแต่ถ่ายสัตว์ในธรรมชาติ พอมาถ่ายในสวนสัตว์รู้สึกถ่ายไม่ออกยังไงไม่รู้ สัตว์ออกจะเซื่องๆซึมๆทั้งนั้นเลย
อุปกรณ์ NikonD7100 , Sigma 18-250 macro , Nikon 55 f/2.8 micro

ชอบรูปไหน หรือจะติชมแนะนำอย่างไร ก็เชิญได้เลยครับผม
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่