วันฮาโลวีน

ไอโฟน 5 เพิ่งซื้อมา แต่สัญญาณไม่ค่อยดี เราจะเช็คได้ที่ไหนค่ะ

กระทู้คำถาม
ไอโฟน 5 เพิ่งซื้อมา แต่สัญญาณไม่ค่อยดี เราจะเช็คได้ที่ไหนค่ะ

เพิ่งซื้อมาค่ะจาก shop  istudio ที่ ซีคอนบางแค เค้าบอกว่าเป็ฯเครื่องจาก ทรูนะค่ะ เมื่อเดือนที่แล้ว และแฟนเป็นคนใช้

เค้ามักจะบอกว่า เดี๋ยวสัญญานไม่ดี ไม่ค่อยได้ยิน หรือหลายครั้ง โทรมาแล้ว เราไม่ได้ยินเสียงเค้า และเค้าก็ไม่ได้ยินเสียงเรา

ทำให้ต้องโทรใหม่อยู่หลายครั้ง กว่าจะได้ยินกัน แล้วก็เสียงพูดก็เบา ทั้งที่ปรับเสียงให้ดังแล้ว

หรือจะเป็นที่สัญญาน โทรศัพท์ค่ะ ใช้ ของ AIS อยู่ค่ะ ตอนนี้เลยไม่รู้ว่าเป็นที่ตัวเครื่องหรือ สัญญาณกันแน่ และ

ไม่ทราบ เราสามารถนำเครื่องไปเช็คได้ที่ไหนค่ะ แล้วต้องทิ้เครื่องไว้หรือป่าว

หรือสามารถโทรสอบถามอาการเบื่องต้นแบบนี้ กับคอลเซ็นเตอร์ มีไหมค่ะ

รบกวนเพื่อนๆที่พอรู้ แนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะประหลาดใจ
แสดงความคิดเห็น
Preview