ทำความดีครั้งแรกขอเอาหน้าหน่อยนะครับ

กระทู้สนทนา
ไปออกกำลังกายมาครับ  ไปเจอเด็กสองคนปั่นจักรยานมาโรงเรียนเป็นพี่น้องกันครับ  ปั่นไปหยุดไปเพราะจักรยานเก่ามากมีที่นั่งเดียวต้องแบ่งกันนั่งครับ   ผมคิดว่าผมต้องทำอะไรสักอย่างแล้ว  เพราะเด็กผู้หญิงสองคนพี่น้องต้องจอดรถเพื่อหาหนังยางมามัดกระโปงให้เป็นกางเกง  เพื่อที่จะนั่งจักรยานได้สะดวก  ผมดูจักรยานแล้วไปไม่รอดแน่  ยิ่งถ้าฤดูฝนไม่ต้องคิดครับบังโคลนไม่มี เบรกไม่มี แค่แค่ล้อสองล้อกับเบาะขาดๆ
ผมยืนดูอยู่พักใหญ่เลยครับ   เลยทนไม่ได้ไปเอาจักรยานที่ซื้อมาให้น้องไปเลยครับ  พร้อมซื้อกล่องดินสอให้คนละอัน อิอิ  เห็นน้องเค้ายิ้มแบบดีใจมากๆผมก็มีความสุขมากๆเช่นกันครับ    

ปล.กล่องดินสอเดี๋ยวนี้แพงมากๆเลยนะครับอันละตั้ง 60 บาท ผมเอาตังค์ไปไม่พออีกเลยติดร้านค้ามาอีกครับ คริคริ จักรยานโลตัสลดราคาอีกเมื่อไรผมจะซื้อมาให้น้องๆอีกครับ  ผมมีความสุขมากอ่ะครับที่ได้ช่วยให้น้องๆเห็นน้องยิ้มแล้วมีความสุขจุงเบย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่