วันฮาโลวีน

สงสัยครับ ว่ารู้สึกยังไงเมื่อเห็นคนใส่ชุดอ่อน รด ไปเรียน

กระทู้คำถาม
ผมแค่สงสัยคับเพราัะอาจจะยังไม่ชิน คือว่าเพิ่งเรียน รด ปี5 เวลาที่ต้องใส่ชุดอ่อนไปเรียนตามปกติคนชอบมอง ก็เข้าใจว่ามองเพราัะอาจจะไม่ชิน แต่ส่วนมากเลยชอบมองแบบจ้องเลย คงประมาณเหมือนมองตัวประหลาดรึเปล่า
อยากถามคนที่เป็นหรือเคยเป็น นศ ว่ารู้สึกยังไงเมื่อเห็น คนรุ่นเดียวกันหรือรุ่นพี่ใส่ชุดอ่อน รด ไปเรียนหรือเดินไปมาอยู่ในมหาลัย
คือว่าบางทีมันก็เขินนะ ทั้ง ม ใส่อยู่ 6 คน แล้วเอกผมภาษาอังกฤษ ผญ 95 % ยิ่งตอนตอนยืนคุมกิจกรรมน้องปี1ทั้งคณะมนุษที่นั่งอยู่เกือบพันตน หันมามองเราคนเดียว ทำตัวไม่ถูกเลย

ปล.ช่วยตอบหน่อยนะคับอยากรู้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview