เที่ยวสวนผลไม้เมืองระยอง @ สวนลําดวน ระยอง

กระทู้สนทนา
ด้วยความยากทานทุเรียนเป็นอย่างมาก เลยหาข้อมูลสวนผลไม้ที่มีทุเรียนให้ทานแบบไม่อั่น ได้ข้อมูลมาเยอะเลย แต่คิดอีกทีขับรถไปดูแต่ละสวนเลยดีกว่าว่า สวนไหนน่าเที่ยว ขับเลยตลาดตะพง มาเล็กน้อยยย เจอซอยเขายายดา มีป้าย ของสวนต่างๆๆปักป้ายยไว้เยอะเลย แต่สวนที่เราเลือกก้คือ สวนลําดวน เพราะความอัธยาศัยของเจ้าของสวน ที่อบอุ่นเป็นกันเองอย่างมากกก แถมสวนก้ไม่วุ่นวายเหมือนสวนอื่นๆๆๆในย่านนั้น ที่สําคัญ ทุเรียนในสวนนี้ คุณป้าแกะให้เป็นลูกๆๆๆเลยยย ใครอยากทานลูกไหนบอกป้า ป้าจัดให้ แบบว่าพอทานหมด ป้าก้จะปอกให้อีก จนผมแน่นอก แต่อร่อยมากกกก ทุเรียน เงาะ มังคุด ลองกอง เป็นผลผลิตจากสวนคุณป้าเอง ครับ ใครอยากทานอะไรทานได้เต็มที่เลยครับ พี่ ป้า น้า อา ดูแลนักท่องเที่ยวดุดญาติเลยครับ ผมประทับใจสุดๆๆๆๆๆๆ สวนคุณป้า อาจจะไม่ใหญ่โต นักท่องเที่ยวไม่เยอะ เหมาะกับคนที่ชอบความสงบ ไม่วุ่นวาย
การเดินทางนะครับ สวนลําดวนเปิดทุกวัน สวนตั้งอยู่ ต.ตะพง อ.เมือง จ.ระยอง 08 9933 3798 ผลไม้ที่มีให้ทาน : ทุเรียน เงาะ มังคุด ลองกอง ค่าเข้าคนล่ะ200บาท ครับ ทางเข้าสวนหาง่ายครับ ขับเลยตลาดตะพงมา100เมตร เจอซอยเขายายดาเลี้ยวซ้ายเข้าเลยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview