ทำเนียบรายการประเภท เกมส์โชว์ และ เรียลลิตี้ ทางช่อง 3 5 7 9 ตลอดปี 2556

กระทู้สนทนา
ช่อง 3
วันจันทร์ - ศุกร์ เวลา 10.10 - 10.35 น. ===> มาสเตอร์คีย์ เวทีแจ้งเกิด [ทีวีธันเดอร์]
วันพฤหัสบดี 15.30 - 15.55 น. ===> Singing Kids [ทีวีสแควร์]
วันเสาร์ 14.00 - 14.45 น. ===> เทคมีเอาท์ไทยแลนด์ [ทีวีธันเดอร์]
วันอาทิตย์ 07.45 - 08.35 น. ===> แก๊งกระจิ๊ด คิดสนุก [GMM TV]/ ถูกใจให้เลย [BEC TERO]
วันอาทิตย์ 12.15 - 13.00 น. ===> ศึก 12 ราศี [โพลิพลัส]
วันอาทิตย์ 15.00 - 17.00 น. ===> ชิงร้อยชิงล้าน ซันชายด์เดย์ [Workpoint]
วันเสาร์ 16.00 - 17.00 น. ===> Miss Country Girl Thailand [???]
วันเสาร์ 17.45 - 19.15 น. ===> Dance Your Fat Off [ทีวีธันเดอร์] / The Voice Kids [โต๊ะกลม โทรทัศน์]
วันอาทิตย์ 17.45 - 19.15 น. ===> จูเนี่ยร์ มาสเตอร์เชฟ ไทยแลนด์ [Mind @ work] / Thailand Got Talent [Workpoint]/ The Voice ผู้ใหญ่ [โต๊ะกลม โทรทัศน์]

ช่อง 5
วันจันทร์ - พฤหัสบดี 17.20 - 17.55 ===> ลูกทุ่งเงินล้าน [กันตนา]
วันจันทร์ 22.35 - 23.30 น. ===> ศึกน้ำฝึ้งพระจันทร์ [เซน เอนเตอร์เทนเม้นท์]
วันอังคาร 22.35 - 23.30 น. ===> ขวัญถุงเงินล้าน [ทีวีธันเดอร์]
วันศุกร์ 22.35 - 24.00 น. ===> แฟนพันธุ์แท้ 2013 [Workpoint]
วันเสาร์ 16.00 - 16.55 น. ===> ก๊วนคึกระทึกล้าน [GMM TV]
วันเสาร์ 18.00 - 18.55 น. ===> สนามท้าดวล [Workpoint]
วันเสาร์ 22.30 - 23.25 น. ===> ศึก 2 บ้าน [โพลิพลัส]
วันอาทิตย์ 13.30 - 14.00 น. ===> ระเบิดเที่ยงแถวตรง (ช่วงวางระเบิด) [Workpoint]
วันอาทิตย์ 14.00 - 14.55 น. ===> รถโรงเรียน First Class [GMM TV]
วันอาทิตย์ 17.00 - 17.55 น. ===> Family Business Open Up เปิดความคิดธุรกิจสองรุ่น [Workpoint]
วันอาทิตย์ 18.00 - 18.55 น. ===> หนูน้อยกู้อีจู้ [Workpoint]
วันอาทิตย์ 22.45 - 23.45 น. ===> 10 Minutes Box Thailand [JSL]

ช่อง 7
วันจันทร์ - พฤหัสบดี 15.30 - 16.00 น. ===> ตลบหลังตลาด [Matching]
วันจันทร์ 23.00 - 24.00 น. ===> จันทร์พันดาว [JSL]
วันอังคาร 22.30 - 24.15 น. ===> กิ๊กดู๋ สงครามเพลง เงินล้าน [JSL + 222]
วันพุธ 23.00 - 01.00 น. ===> เชฟกะทะเหล็กประเทศไทย [เฮลิโคเนีย]
วันเสาร์ 15.30 - 16.15 น. ===> ปลดหนี้ The Battle [Matching]
วันเสาร์ 17.00 - 17.30 น. ===> เส้นทางเศรษฐี คู่ซี้พาตะลุย [Media Studio]
วันอังคาร 16.15 - 17.00 น. ===> เกมเด็ด ๗ กระดาน [บ้านบันดาลใจ - ทีวีบูรพา]
วันอาทิตย์ 12.00 - 13.00 น. ===> เกมพันหน้า เอื้ออาทร [222]

ช่อง 9
วันจันทร์ - อังคาร 18.00 - 18.55 น. ===> My Man Can แฟนฉันเก่ง [Workpoint]
วันจันทร์ 20.35 - 21.30 น. ===> Happy Family Plan ภารกิจพิชิตฝัน [Day poet]
วันอังคาร 20.35 - 21.30 น. ===> เกมซ่าท้ากึ๋น [โฟร์ซีน]
วันพุธ 18.00 - 18.55 น. ===> มาตามนัด รีเทิร์น [Workpoint]
วันพุธ 20.35 - 21.30 น. ===> วิทย์สู้วิทย์ [Workpoint]
วันพฤหัสบดี 18.00 - 18.55 น. ===> นักคิดพิชิตจักรวาล [เซน เอนเตอร์เทนเม้นท์]
วันพฤหัสบดี 20.35 - 21.30 น. ===> สตาร์คิง โชว์เด็ดพิชิตแชมป์ [MCOT ผลิตเอง]
วันศุกร์ 18.00 - 18.55 น. ===> Step Right Up ใครเก่งใครได้ [เซน เอนเตอร์เทนเม้นท์]
วันพุธ 16.00 - 16.55 น. ===> The Bus รถมหาสนุก [เซน เอนเตอร์เทนเม้นท์]
วันพฤหัส 22.40 - 23.50 น. ===> The Identity Thailand ใครคือใคร [Workpoint]
วันเสาร์ - อาทิตย์ 07.00 - 07.30 น. ===> ซูเปอร์จิ๋ว ท้ากับทาย [ซูเปอร์จิ๋ว]
วันเสาร์ 10.00 - 10.55 น. ===> เด็กหลังห้อง [Apple One]
วันเสาร์ 16.30 - 18.00 น. ===> ชิงช้าสวรรค์ [Workpoint]
วันเสาร์ 21.30 - 23.30 น. ===> The Star [Exact] / The Trainer [Have a good dream] / AF [True Vision] / KPN Award [Gus Entertainment] / ทอฟ้าผ้าไทย [Have a good dream]
วันอาทิตย์ 16.00 - 16.55 น. ===> Women Voice คนไหนหัวใจเลือก [ทีวีธันเดอร์]
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ  รายการเกมส์โชว์ รายการเรียลลิตี้โชว์ สถานีโทรทัศน์