ฐานรากของบ้านอยู่ใต้คานคอดินพอดีไม่ต้องมีตอม่อได้มั้ยครับ

กระทู้คำถาม
ฐานรากของบ้านอยู่ใต้คานคอดินพอดีไม่ต้องมีตอม่อได้มั้ยครับ

บ้านเป็น อาคารพานิชย์2ชั้น ฐานรากแบบมีเสาเข็ม อยู่ที่จังหวัดบุรีรัมย์

ฐานรากที่ แคปหัวเสาเข็ม เสาเข็มสี่เหลี่ยมตันขนาด 22*22 cm ยาว5 m  ฐานรากแคปหัวเสาเข็ม ขนาด 60*60*60 cm

ผิวบนของฐานราก อยู่สูงกว่าระดับพื้นชั้นล่าง 50cm พอดีเลย

ถามว่า  วางคานคอดินพาดบนฐานรากเลยได้มั้ยครับ?

หรือ ถ้าไม่ได้ ผมจะเพิ่มระดับพื้นขึ้นไปซัก10cm  ทำตอม่อสูง 10cm ได้มั้ยครับ?  

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview