ใกล้ถึงกำหนดจ่ายเงินกู้ กรอ. แต่ไม่มีจดหมายทวงหนี้มาที่บ้าน ทำยังไงดีคะ

กระทู้คำถาม
ปกติกำหนดจ่ายเงินกู้ กรอ. อยู่ที่ วันที่ 5 เดือน 7 สักเดือน 6 จะมีจดหมายทวงหนี้มาที่บ้านแล้ว แต่ปีนี้กลับไม่มีค่ะ
ไม่อยากจ่ายช้า กลัวดอกขึ้น ถ้าไม่มีจดหมายทวงหนี้มา เราสามารถไปจ่ายที่ธนาคารเองได้ไหมคะ ต้องทำยังไง นำเอกสารอะไรบ้างคะ

ปล.ขอแท็กสีลม เพราะเกี่ยวกับเงินๆทองๆนะคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ไปจ่าย ธนาคากรุงไทยสาขาไหนก็ได้ บอกว่า มาจ่าย เงินกู้ กยศ เอาบัตรประชาชนไป กับ ตังที่ต้องจ่ายงวดแรก บอกว่ายังไม่มี จดหมายมาขอจ่ายก่อน ง่ายครับ เอาตังให้แบงค์ไม่เรื่องมากครับ ไม่เหมื่อนเราไหขอกู้เขา ยากครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview