วันปิยะมหาราช

อยากให้รายการ"ท่องโลกกว้าง"นำเสนอเรื่องราวอื่นๆที่ไม่ใช่สัตว์บ่อยๆอ่ะครับ

กระทู้สนทนา
ผมเคยติดตามรายการท่องโลกกว้างมาตั้งแต่ปี 2552 ซึ่งช่วงที่ผมเริ่มดูผมก็ชอบมากๆเลยเพราะมีสารคดีอะไรเยอะแยะมากมายโดยช่วงที่ผมเริ่มดูนั้นมันมีสารคดีเกี่ยวกับคดีในตำนานอย่างคดีที่โจรหายไปจากเครื่องบินอะไรในต่างประเทศซักอย่าง มันเป็นอะไรที่น่าสนใจมากๆเลยครับ

หรือไม่ก็เป็นเรื่องเกี่ยวกับทวีปต่างๆ ประเทศต่างๆ เรื่องลี้ลับที่พิสูจน์ไม่ได้บ้าง หรือเรื่องการค้นพบอะไรต่างๆนานา

แต่ผมรู้สึกว่าช่วงปีสองปีมานี้เกือบจะ60-70%เป็นสารคดีเกี่ยวกับสัตว์ซึ่งผมคิดว่ามันน่าเบื่อมากๆ

และที่สำคัญคือใครที่ชอบดูสารคดีสัตว์ก็สามารถดูในรายการมหัศจรรย์สัตวโลกของช่องเก้าก็ได้ ซึ่งมีก่อนแค่ครึ่งชั่วโมงเอง

ฝากหน่อยนะครับ ผมชอบเนื้อหาของมิติโลกหลังเที่ยงคืนอ่ะครับน่าสนใจดี แต่ท่องโลกกว้างน่าเบื่อมาก

ปล.ขออภัยถ้าไม่ถูกใจใคร
แสดงความคิดเห็น
Preview