การจอดรถที่ไม่ควรกระทำเป็นแบบอย่าง

กระทู้คำถาม
พอดีเมื่อช่วงอาทิตย์ก่อน ผมกำลังจะเลี้ยวรถเข้าซอย เจริญนคร53 แต่กลับไม่สามารถเลี้ยวเข้าได้เพราะ ติดรถของคนมักง่ายที่
จอดรถกีดขวางทางจราจร จนทำให้ผมและรถที่ต้องการจะขับเข้าซอยดังกล่าว ( หลายคัน ไม่ได้นับ )

บางคันก็พยายามตีวงเลี้ยวแต่สุดท้ายก็เข้าไม่ได้ ต้องถอยรถยื่นตูดออกมากลางถนน จนเกือบเกิดอุบัติเหตุ
สุดท้าย ก็ต้อง วิ่งไปกลับรถแล้วข้ามถนนตรงเข้ามาแทน

สภาพก็ดังในรูปครับ...... ดูเอาเอง

ถ้าเจ้าของรถดูอยู่ ช่วยบอกผมทีว่า บอกผมทีว่า จะให้ผมเลี้ยวเข้าซอยได้ไง....
มันควรจะจอดกันแบบนี้มั้ยเนี้ย......

แถมเอาป้ายหมดอายุของหน่วยงานราชการมาติดซะด้วย..... หมดปี 50 แต่นี้ปี 56 แล้วนะครับ เปลี่ยนได้แล้วครับ....
แสดงความคิดเห็น
Preview