ย้ายค่าย เบอร์เดิม ais ไป true move H

กระทู้คำถาม
สอบถาม หน่อยค่ะ

ย้ายค่ายเบอร์เดิม เนี่ย
มันต้องไปทำเรื่องที่ไหนบ้างคะ
ติดต่อ shop ais เสียก่อนสำหรับการยกเลิกเบอร์ และชำระยอดค้างให้หมด

แล้วจากนั้น ก็ไปติดต่อ ค่ายใหม่ที่เราต้องการ อย่างถ้าจะไป truemove h เนี่ย ต้องไปติดต่อที่ไหนคะ
ถึงจะสะดวกและรวดเร็วที่สุด

รบกวนด้วยค่ะ

คือตอนนี้ เป็นอาการของคนเบื่อโปร ais อ่ะค่ะ
ขนาดจะอัพเกรดไปเป็น 3G ค่าบริการก็ยังแพงกว่าชาวบ้านเค้าตั้งเยอะ
โปรเดิมที่อดทนใช้มานาน ก็รุ้สึกว่า ไม่เป็นธรรมพอล่ะ ถ้าจะเปลี่ยนทั้งที เปลี่ยนค่ายดีกว่า ...

ในระหว่างที่เรา ทำเรื่องย้ายค่าย เราจะยังมี โทรศัพท์ใช้ มี internet ใช้เหมือนเดิมมั้ยคะ

ขอบคุณค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
สวัสดีครับคุณAir In Love

ท่านสามารถนำบัตรประชาชน ติดต่อดำเนินการย้ายเครือข่าย (เบอร์เดิม)  ที่ทรูมูฟ/ทรูช้อปได้เลยครับ
หากย้ายจากทรูมาทรูมูฟ เอช ไม่มีค่าบริการ / ย้ายจากเครือข่ายอื่นมาทรูมูฟ เอช มีค่าบริการ 99 บาทครับ

ระยะเวลาดำเนินการ หากไม่ติดเงื่อนไขใดๆ ก็ประมาณ 3-7 วัน ทำการครับ
(วันเสาร์-อาทิตย์ และวันหยุดนักขัตฤกษ์ ไม่นับเป็นวันทำการครับ)

ระหว่างดำเนินการท่านสามารถใช้ซิมเดิมได้อยู่นะครับ และให้รอรับ sms ยืนยันการย้ายค่ายอีกครั้งครับ
เมื่อซิมเดิมถูกตัดท่านสามารถใส่ซิมใหม่ใช้งานได้เลยครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview