ตอนนี้กำลังตัดสินใจไปเรียนภาษาที่อเมริกา ประมาณ 6 เดือน ขอคำแนะนำหน่อยครับ...

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ตัดสินใจแล้วว่าจะไปเรียนภาษาที่อเมริกา 6 เดือน โดยถือ วีซ่า F-1 โดยอยากทำงานไปด้วยเรียนไปด้วย จะได้หรือเปล่า ครับ มีใครพอแนะนำได้บ้าง เคยอ่านเจอถ้าอยากประหยัดให้ไปเรียนกับ Adult School ของอเมริกา ต้องทำเรื่องอย่างไรครับ ผมอยากไปแบบประหยัดครับ หรือมีใครพอแนะนำได้บ้าง ช่วยหน่อย ครับ ขอผู้มีประสบการณ์จริงที่อเมริกา นะครับ ส่วนรัฐ ที่ผมจะไปก็น่าจะเป็น California ครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่