วันภาษาไทยแห่งชาติ

ใครมีลูกเป็นโรคหอบหืดบ้างค่ะ รบกวนแวะแนะนำด้วยค่ะ

กระทู้คำถาม
ลูกชายอายุ 4.9 ขวบค่ะ เดิมคิดว่าเป็นแค่ภูมิแพ้ แต่ตอนนี้ค่อนข้างแน่ใจว่าเป็นหอบแน่ๆ เลยค่ะ ยิ่งช่วงนี้อากาศเปลี่ยนลูกไอ หายใจลำบากบ่อยมาก
ตอนนี้พ่อกับแม่เครียดมากๆ เลยค่ะ ใครมีประสบการณ์ มีคำแนะนำหรือมีคุณหมอแนะนำช่วยให้รายละเอียดด้วยนะคะ หากเขาโตแล้วอาการจะดีขึ้นไหม ตอนนี้หยุดเรียนบ่อยมากและสงสารลูกมากๆ ค่ะ ร้องไห้
ลูก test แล้วแพ้อย่างเดียวคือเชื้อราค่ะ ซึ่งป้องกันยากมากเพราะเราไม่เห็นด้วยตาเปล่า
แสดงความคิดเห็น
Preview