วันฮาโลวีน

วาดอักษรผิดจน Asus memo pad โดนล็อค มีวิธีแก้ไหมครับ

กระทู้คำถาม
ตั้งปลดล็อกด้วยการวาดอักษรใน Asus memo pad 7 นะครับ

แล้วน้องชายเอาไปวาดเล่นจนล็อค โดยมีหน้าขึ้นมาให้ใ่ส่

ชื่อผู้ใช้กับพาสเวิร์ดของกูเกิ้ล ก็ลองใส่ดูแล้ว

แต่ก็ปลดล็อกไม่ได้ อาจเป็นเพราะก่อนเครื่องโดนล็อคนี่

ไม่ได้เปิด Wifi ทิ้งไว้อะครับ แล้วลองเสิร์ชหาวิธีดู

ไปเจอวิธีที่กดปุ่มเพิ่ม Volume กับปุ่มเปิดเครื่อง

ก็ลองทำดูแล้วครับแต่ปรากฎว่าไม่มีอะไรขึ้นมาเลยครับ

พอจะมีวิธีแก้ไขหรือวิธีฟอแมตอะไรบ้างครับ

หรือต้องส่งศูนย์อย่างเดียว ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview