วิธีดม ดอกนมแมว แบบโบราณ

กระทู้สนทนา
สวัสดีครับทุกๆคนท่าน

วันนี้ จะเอาวิธีดมดอกนมแมว แบบโบราณมาให้ดูครับ

เมื่อตอนกลางวันผมได้ถ่ายรูปนมแมว ที่บานวันนี้ พอตอนเย็นผมก็จะเด็ดไปให้ป้าผมเป็นประจำ

และวันนี้ป้าเขาทำกรวยมาให้ครับ และดมจากกรวยหอมมากๆ หอมตรงๆเฉพาะกลิ่นดอกนมแมวจริงๆ ผมเองก็เพิ่งดมดอกนมแมวจากกรวยครั้งแรก ( จริงๆแล้วกรวยอย่างนี้ ผมเคยเห็นเขาใช้กับกระดังงา แต่กับนมแมวผมไ่ม่รู้ ) และมันจ๊าบมากครับ

รูปดอกนมแมว ถ่ายเมื่อตอนกลางวัน

และรูปกรวยเพิ่งถ่ายเมื่อกี้นี้ โดยมีดอกนมแมวดอกนั้นอยู่ในกรวยแล้ว ( ไม่ได้ถ่ายตอนทำนะครับ ป้าเขาไปทำมาให้ )

วันนี้ดอกนมแมวบาน 2 ดอก ป้าเขาเอาไว้ดมดอกนึง ของผมดอกนึง , ใช่ครับ กรวยนี้มีนมแมวแค่ดอกเดียว ป้าบอกว่า ถ้าหลายดอก จะยิ่งหอมขึ้นไปอีก

แค่ดอกเดียวผมก็เคลิ้มแล้วครับ.
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่