วันปิยะมหาราช

Truemove H โทรศัพท์เสีย 2 อาทิตย์ ตัดเบอร์ออกจากระบบเลยหรอครับ คุณintelligence ช่วยตอบหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
Truemove H โทรศัพท์เสีย 2 อาทิตย์ ตัดเบอร์ออกจากระบบเลยหรอครับ คุณintelligence ช่วยตอบหน่อยครับ

เบอร์ 086 xxx xxxx Truemove H เป็นเบอร์เติมเงิน ส่วนใหญ่เอาไว้รับอย่างเดียว (เบอร์นี้โดนตัด)
และมีอีกเบอร์ Truemove H เหมือนกัน เป็นเบอร์รายเดือนค่าโทรตัดบัตรเครดิตยอดเต็มทุกเดือนมาหลายปีแล้ว
ใช้ internet ของ true

เนื่องจากเมื่อปลายเดือนที่แล้วโทรศัพท์เครื่องเติมเงินนี้เสีย จึงไม่ได้ใช้งานประมาณทิตย์กว่า
พอโทรศัพท์ซ่อมเสร็จเอาซิมมาใส่ปรากฎว่า ใช้ไม่ได้ จึงได้โทรถามทาง CC

สอบถามทาง CC แจ้งว่า ระบบได้ตัดเบอร์ผมออกจากระบบเมื่อวันที่ 28หรือ29 ของเดือนที่ผ่านมา
ผมขอสอบถามวันที่เติมเงินล่าสุด วันหมดอายุและจำนวนเงินที่เหลืออยู่ก็ไม่สามารถตอบได้
ทาง CC ได้แจ้งว่าระบบลบข้อมูลไปหมดแล้ว ไม่สามารถดูรายละเอียดต่างๆได้แล้ว
ผมจึงถามทาง CC ว่าทำไมระบบถึงตัดเบอร์ผมออก เจ้าหน้าที่แจ้งว่า
การนับวันของ Truemove H จะนับวันไม่เหมือน truemove ปกติ ที่จะมีวันหมดอายุ
Truemove H จะนับวันเพิ่มให้ก็ต่อเมื่อคุณโทรออก หรือคุณเล่นเน็ทผ่านโทรศัพท์

ผมจะทราบได้อย่างไรครับ ว่า Truemove H นับวันแบบนี้ ไม่เหมือนค่ายอื่นๆ
มิหนำซ้ำยังนับไม่เหมือน truemove ธรรมดาเองเลย ผมจะทราบได้อย่างไรครับ

เพื่อนๆที่ใช้ truemove h ในแบบเติมเงินคุณรู้หรือเปล่าครับว่า การนับวันหมดอายุเป็นอย่างนี้

และที่สำคัญคือช่วงต้นปีที่ผ่านมามีข่าว กสทช กำหนดห้ามให้ผู้ให้บริการกำหนดวันหมดอายุเบอร์โทรศัพท์
ผมจึงเข้าใจว่าต่อไปเบอร์เติมเงินจะไม่หมดอายุ เลยไม่ได้เช็ค

ขอถาม CC Truemove คุณintelligence ครับ
ผมมีความจำเป็นต้องใช้เบอร์ดังกล่าวต่อไป ขอความช่วยเหลือด้วยครับ
ระยะเวลาจากวันที่ถูกตัดออกจากระบบไปเพียง 10 วัน
ผมขอความเห็นใจ และโปรดช่วยให้ผมได้ใช้เบอร์เดิมด้วยครับ

ขอบคุณครับ

***edit เพิ่อลบเบอร์โทรออกครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview