วันปิยะมหาราช

เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตไม่ได้เลยครับ ทำยังไงดีมีอาการดังรูปในกระทู้ครับ

กระทู้คำถาม
คือว่าเครื่องนี้ลงวินโดว์ 7 ใช้ USB ไวเลสครับ วันดีคืนดีก็ขึ้นอาการแบบนี้ขึ้นมาครับ

คือจะขึ้นเครื่องหมายตกใจด้านล่างขวา พอคลิ๊กเข้าไปดูแล้วก็ขึ้นโชว์ว่าคอนเนคแล้ว แต่เข้าอินเตอร์เน็ตไม่ได้เลยครับ แต่จะสามารถเข้าไปในเครื่องอื่นที่แชร์ไฟล์กันได้

เลยสงสัยว่าอาการแบบนี้คืออะไรครับ แล้วต้องแก้ตรงไหนครับ ผมลองรีสตาร์ทเครื่อง ถอดปลั๊กสารพัด ลงไดร์เวอร์ของไวเลสแล้วก็ยังเป็นแบบนี้ครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview